Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    491

co viec muon lam phien cac admin

mình mới lập 1 topic về trang dịch ngôn ngữ ở trong thế giới 23 độ 5 sau đó HNACB vào đã có 1 số lời lẽ ko đẹp gây war cho anh em,đề nghị admin chỉ xử lí ACB thui chứ sao lại close topic của mình

Chủ đề tương tự:

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vuangu88 Bài viết
    mình mới lập 1 topic về trang dịch ngôn ngữ ở trong thế giới 23 độ 5 sau đó HNACB vào đã có 1 số lời lẽ ko đẹp gây war cho anh em,đề nghị admin chỉ xử lí ACB thui chứ sao lại close topic của mình
    -ACB và 1 mem nữa war nên đã bị xử lý!
    -Topic của bạn close vì sẽ tạo điều kiện cho spam và post bài tranh cãi...Tuy nhiên bộ dịch của bạn cũng không phải không có tác dụng tích cực nên vẫn được giữ lại topic.
    Thân!

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Số bài viết
    214
    killer thấy việc ban nick của toiyeuHN.ACB là một quyêt định có phân hơi nặng tay:
    - thứ nhât là những nhận xét của HNACB là chính xác, cái này ko phải là ý kiến chủ quan của ACB mà các trang báo có uy tín của VN đã nói đến, và đây đang dc xem như 1 quốc nạn đối với thế hệ 9X, những con người đang đánh mât giá trị của tiếng việt bằng thứ ngôn ngữ tạp nham đấy
    - thứ 2: HN.ACB đã bị đối phương khiêu khích trước bằng hành động nhục mạ đối với đội bóng anh ta yêu quý nên việc có những hành động đáp trả cũng âu là "phòng vệ chính đáng"
    đây là cái nhìn hoàn toàn khách quan của killer đối với sự việc trên, mong rằng ban quản trị xem xet lại việc ban nick với 1 thành viên tich cực như HN ACB, thay bằng cảnh cáo nhắc nhở thì hợp lí hơn
    ( may mà hum wa killer ko vào topic ko khéo cũng bị ban, vì chúa ghet cách viêt đấy và dù sao killer cũng là người HN, ko tức sao dc khi anh ta bôi nhọ đội bóng thủ đô như thế)

Số bài viết
    2,079
    Gà công nhận ban nick của ACB cũng là hơi nặng tay thực ra Ryhta cũng đã cố khiêu khích khi nói xấu về đội HN.ACB ko liên quan gì đến topic lại dễ gây war nên ACB phản lại là ko vấn đề , ví dụ : nếu bạn Fan Man mà tự nhiên có thằng nhảy vào 1 topic đá đểu nói xấu MU thì như minh là phải bật lại ngay

Anyway , mình thấy bác mml nên có hình phạt hoặc xem xét lại cho thấu tình đạt lý

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    Các bạn có thể xem lại khởi đầu là ai post bài trước...
    Nếu nói rằng các báo UY TÍN của VN đã đăng những lời HN ACB post thì mời bạn trích dẫn, xin nói rằng những từ ngữ đó chắc bạn xem lại sẽ thấy là rất không hợp lý!
    1 lũ giẻ rách dùng ngôn ngữ giẻ rách
    Từ này cũng ko có trong từ điển tiếng việt nhé , chỉ có 9x giẻ rách nó mới dùng cái này
    3 là mình đã nhắc nhở rồi và việc 2 người vẫn tiếp tục có những hành vi không đẹp thì họ hoàn toàn phải chấp nhận việc họ đã làm!
    4 là vẫn biết HN ACB là 1 mem có uy tín và cũng có nhiều đóng góp cho 4rum nhưng xét thấy đây sẽ là guơng cho mọi người nhìn vào, hi vọng sẽ không có những việc tương tự xảy ra!
    Thân!

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Số bài viết
    291
    Thôi, mọi người stop ở đây, mod thì nói gì mà chả đúng
    Ai cũng có lỗi hết....ban vài ngày cũng chả sao..
    @Killer: cảm ơn đã thấu lòng ACB..
    @vuangu88:mong là bạn sẽ hiểu...những gì Killer nói...
    Thank All

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Kojiro : 03-09-2008 vào lúc 10:58 PM
    Mấy đời bánh đúc có xương,mấy đời gái chảnh lại thương trai nghèo

Số bài viết
    214
    killer thây ABC chẳng có j sai cả, với những cá nhân ko viêt tiếng Viêt cho tử tế mà lai sử dụng cách viêt tạp nham đó, thì gọi họ là "giẻ rach" cũng ko phải là wa đáng, họ ko coi trọng giá trị truyền thống của đât nc chúng ta, coi nhẹ văn hóa của quốc gia thì nên đinh nghĩa họ là thế nào đây?

Số bài viết
    136
    Nhưng vấn đề là ACB và Ryhta lại có thái độ khá là "hung hăng" trong lời nói, gần như là chửi mắng nhau(gián tiếp) và dùng từ ngữ ko lịch sự."giẻ rách" không phải là từ nói về người khác một cách lịch sự đâu killer111.Còn nếu muốn bày tỏ quan điểm thì người có văn hóa thiếu gì cách nói lịch sự, cần gì phải đấu khẩu.Đến đây thì close và stop dc rồi đấy kẻo lại có nhiều lời bình luận.

You're gonna miss me when I'm gone....

Số bài viết
    1,091
    Omni biết HNACB đã lâu (từ ngày cậu ta gia nhập fm-vn và cũng đã từng gặp gỡ đá pes), cậu ta vốn rất biết điều trong cư xử và ăn nói với anh em. Ở topic dịch tiếng Việt đó quả thực là một HNACB khác hẳn những ngày thường với lời lẽ thiếu kiềm chế. Tuy không phải là ám chỉ chủ topic nhưng cũng không lấy gì làm hay ho. Việc ban của MML với 2 thành viên Omni ủng hộ. Chưa cần xét tới ai khiêu khích trước. Tội là ngang nhau. (Mặc dù Omni cũng không thích cái ngôn ngữ 9x ấy một chút nào - Chính kiến.)

Số bài viết
    491
    mình cũng là 8x mà nhưng mà thấy cái trang đấy lạ và hay nên muốn chia sẻ cho anh em thôi.
    Chắc do ACB có khúc mắc gì với 9x quá nên mới thiếu kiềm chế
    mình cũng nghĩ nên giảm án cho ACB vì cũng có 1 chút đóng góp cho fm-vn vì bt ACB cũng ko thế thật

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới